



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO**  
**CHUO CHA MAAFISA TABIBU KIBONDO**



Kumb. Na. ....

06 Oktoba, 2021

Kwa.....

.....

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA  
STASHADA YA UTABIBU KWA MWAKA WA MASOMO  
2021/2022**

Napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza na kukutaarifu kwamba Chuo cha Maafisa Tabibu Kibondo(Kibondo Clinical Officers Training Centre) kwa kushirikiana na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTE) imekuchagua kujiunga na mafunzo katika kozi ya Afisa Tabibu ngazi ya **Diploma** Mafunzo haya ni ya miaka mitatu(3)

Chuo kitafunguliwa tarehe **18 Oktoba, 2021** na unapaswa kuripoti chuoni ndani ya muda wa wiki mbili baada ya chuo kufunguliwa. Endapo utashindwa kuripoti ndani ya muda tajwa nafasi yako itapotea na kujazwa na muombaji mwingine. Hivyo, kama bado utakuwa na nia ya kujiunga na mafunzo ya fani hii, itakulazimu kuomba nafasi upya kwa mwaka wa masomo **2022/2023** kwa kufuata utaratibu utakaokuwepo.

Ili kukamilisha usajili na kupokelewa chuoni unatakiwa kufanya yafuatayo:-

- i) Kukamilisha malipo ya ada kama ilivyoainishwa katika majedwali ya gharama za mafunzo hapo chini (*Sehemu A*) kabla ya kuwasili chuoni. Malipo yafanyike kupitia Akaunti ya NMB:  
**Jina: Kibondo Miscellaneous Deposit**  
Akaunti namba: **51510000770**
- ii) Kupimwa afya yako katika hospitali ya serikali na kujaziwa Fomu ya Matibabu (Medical Examination Form) kabla ya kuripoti chuoni.
- iii) Kujaza Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo utakayopewa ufikapo chuoni. Unakumbushwa kuzisoma na kuzielewa sheria zote kabla ya kusaini.
- iv) Kujaza Fomu kwa usahihi iliyoambatanishwa hapo chini ya Taarifa za Wazazi/Walezi
- v) Kununua vifaa vyote vilivyoainishwa katika sehemu B hapo chini vitakavyokuwezesha katika mafunzo yako uwapo chuoni. Hii ni pamoja na sare za chuo.

## SEHEMU A: MAELEKEZO YA MALIPO

Kila mwanafunzi atapaswa kulipa Jumla ya Tsh 1,415,400.00 (shilingi million moja mia nne kumi na tano elfu na mia nne tu) kwa mwaka (kwa wasio na BIMA ya Afya) na Tsh 1,365,000.00 (shilingi million moja mia tatu sitini na tano elfu tu) kwa mwaka (kwa walio na BIMA ya Afya) kama gharama za mafunzo chuoni. Fedha hizo zikishalipwa hazirudishwi (non-refundable). Aidha katika mwaka wa kuhitimu kila mwanafunzi atapaswa kulipia Tsh 20,000.00 kwa ajili ya cheti cha kuhitimu. Mchanganuo wa malipo ni kama ulivyoainishwa katika majedwali yafuatayo:

### I. Gharama zinazolipwa kuendeshea mafunzo chuoni:

Malipo ya vipengele vifuatavyo yatalipwa moja kwa moja chuoni kwa kutumia namba ya malipo (control number) itakayotolewa kwa kila mwanafunzi kupitia ofisi ya uhasibu ya chuo. Vipengele hivyo vinaweza kulipwa kwa awamu mbili au moja kwa mwaka kama inavyoonekana katika mchanganuo ufuatao:

KIPENGELE	MALIPO MUHULA WA KWANZA	MALIPO MUHULA WA PILI	JUMLA
Mafunzo	400,000.00	400,000.00	800,000
Mitihani ya Ndani	60,000.00	60,000.00	120,000
Usajili	20,000.00	-	20,000
Michezo	10,000.00	-	10,000
Fedha ya Dharura	20,000.00	-	20,000
Malazi (kwa wanafunzi wa bweni)	75,000.00	75,000.00	150,000
Practicum Guide and Procedure Book	80,000.00	-	80,000
<b>JUMLA</b>	<b>665,000</b>	<b>535,000.00</b>	<b>1,200,000.00</b>

**NB:** Malipo ya vipengele hivi yatafanyika kila mwaka wa masomo.

### II. Gharama zinazolipwa Wizarani, NACTE na BIMA (NHIF)

Malipo ya vipengele vifuatavyo yatafanyika pia kwa kutumia namba ya malipo (control number) itakayotolewa kwa kila mwanafunzi kupitia ofisi ya uhasibu ya chuo. Ikumbukwe pia kuwa malipo ya vipengele hivi yatafanyika mwanzoni mwa kila mwaka wa masomo.

KIPENGELE	KIWANGO CHA MALIPO
Gharama za Matibabu (kwa wasio na BIMA)	50,400.00
Mitihani ya Kitaifa	150,000.00
NACTE Quality Assurance	15,000.00
<b>JUMLA</b>	<b>215,400.00</b>

**NB:** Kila mwanafunzi atalazimika kuwa na BIMA ya afya iliyo hai wakati wote awapo chuoni

### III. Gharama za mafunzo kwa vitendo (field)

Mwanafunzi atakapokuwa katika mafunzo kwa vitendo nje ya chuo atapaswa kuandaa kiasi kisichopungua shilingi 150,000.00 kwa ajili ya kujikimu. Fedha hii haitalipwa chuoni.

### SEHEMU B: MAHITAJI YA LAZIMA KWA MWANAFUNZI AWAPO CHUONI

Yafuatayo ni mahitaji muhimu ambayo mzazi/mlezi utapaswa kumuandalia mwanafunzi kabla ya kufika chuoni.

#### I. SARE:

**Wasichana:** Magauni mawili (2) meupe ya mikono mifupi na urefu unaopita magoti anapokuwa ameketi; magauni hayo yasiwe na ribbon/urembo. Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi kisichotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni na soksi nyeupe, makoti mawili (2) meupe (koti moja liwe na mikono mirefu na lingine mikono mifupi)

**Wavulana:** Suruali mbili (2) za kitambaa cha rangi ya khaki (isiwe “cardet” au “jeans”), mashati mawili yenye rangi nyeupe yenye mikono mifupi na yasiyo na urembo. Viatu vya ngozi vyenye rangi nyeusi na soksi nyeupe. Makoti mawili (2) meupe (koti moja liwe na mikono mirefu na lingine mikono mifupi)

**NB:** Mara utakapofika chuoni utapewa mwongozo wa mavazi wakati wote uwapo masomoni.

#### II. VIFAA VYA LAZIMA WAKATI WA MAFUNZO

- a) Kifaa cha kupimia mapigo ya moyo (Stethoscope)
- b) Kifaa cha kupimia msukumo wa Damu (BP Machine)
- c) Kifaa cha kupimia joto la mwili (Thermometer)
- d) Kifaa vya kupimia urefu (tape measure)
- e) ‘Patella Hammer’
- f) Tochi ndogo maalumu ya kupimia wagonjwa
- g) ‘Ream’ moja ya karatasi za kurudufu (photocopy) kwa kila muhula
- h) Vitabu vya rejea vya kozi husika utakavyoelekezwa baada ya kufika chuoni.
- i) Vifaa vya kuandikwa kwa mfano madaftari, kalamu, rula n.k

#### III. VIFAA VINGINE VINAVYOHITAJIKA

- a) Nguo na viatu vya michezo mbali mbali.
- b) Ndoo kubwa ya plastiki (ujazo wa lita 20) ya kutunzia maji.
- c) Jembe na mpini kwa ajili ya shughuli mbalimbali chuoni.
- d) Fyekeo moja kwa ajili ya shughuli za usafi chuoni.
- e) Picha nne (4) Passport size
- f) Mwamvuli au koti la mvua
- g) Shuka nne (4) zenye rangi ya *light blue* kwa wavulana na *pink* kwa wasichana, mto mmoja na foronya mbili zenye rangi ya shuka, blanketi moja (1), chandarua na taalo.
- h) Inashauriwa mwanafunzi kuwa na computer mpakato (laptop) ili kurahisisha kujifunza

Ninakutakia masomo mema.



Dkt. Fredrick Kilindo  
**Mkuu wa Chuo**

**KIAMBATISHO I: Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo**



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO  
CHUO CHA MAAFISA TABIBU KIBONDO**



**Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo**

**Kwa**

**Wanafunzi Waliochaguliwa Kujiunga na Masomo ya Afya kwa Ngazi za  
Stashahada**

**Mwaka wa Masomo: .....**

**Kozi: .....**

## **SEHEMU A: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO**

1. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa katika mazingira ya chuo ifikapo saa 2.00 usiku kwa siku za kawaida na saa 4.00 usiku siku za mwisho wa wiki na sikukuu (Jumamosi na Jumapili). Wanafunzi atakayekuwa nje ya chuo zaidi ya muda uliotajwa hapo juu kwa sababu maalum anatakiwa kupata ruhusa maalum kwa maandishi (gate pass) toka kwa Mkuu wa chuo au Mlezi wa chuo.
2. Kila mwanafunzi atawajibika kwa usafi wa chumba anachoishi na usafi wa mazingira ya chuo. Hairuhusiwi kubandika magazeti/vipande vya magazeti au picha kwenye kuta za majengo ya chuo.
3. Kila mwanafunzi atatakiwa kushiriki kikamilifu katika michezo na shughuli nyingine za chuo kama zitakavyoelekezwa na uongozi wa chuo.
4. Wageni hawaruhusiwi kuingia kwenye eneo la chuo bila idhini ya mlezi au Mkuu wa Chuo. Endapo mgeni/wageni watahitaji kuzunguka na kuangalia maeneo ya chuo, watatakiwa kupata kibali toka kwa Mkuu wa chuo.
5. Wageni hawaruhusiwi kuonana na wanafunzi wakati wa masomo na wanatakiwa kuwa wameondoka kwenye maeneo ya chuo ifikapo saa 12 jioni
6. **Wageni wanatakiwa kuandikisha katika kitabu cha wageni, kinachoonesha jina la mgeni, mahali anakotoka, uhusiano na mwanafunzi anayemtembelea, anuani yake na muda wa kuingia na kutoka.**
7. Hairuhusiwi wanafunzi wa kiume kwenda kwenye vyumba vya kulala vya wanafunzi wa kike na vivyo hivyo kwa wanafunzi wa kike kwenda kwenye vyumba vya wanafunzi wa kiume.
8. Wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare za chuo zenye staha wakati wote wanapokuwa darasani, katika mafunzo kwa vitendo hospitalini na shughuli nyingine za chuo kama itakavyoelekezwa na uongozi wa chuo.
9. Matumizi ya pombe, Sigara, madawa ya kulevya hayaruhusiwi mwanafunzi anapokuwa masomoni. Mwanafunzi atakayebainika kutumia atakuwa amevunja sheria na hivyo kuchukuliwa hatua.
10. Upigaji wa kelele katika maeneo ya chuo au hospitali hauruhusiwi.
11. Wanafunzi wote wanawajibika kutunza vifaa na majengo ya chuo. Ni marufuku kujihusisha na uharibifu wa aina yeyote. Aidha, mwanafunzi atakayeharibu mali ya chuo, atawajibika kuilipa pamoja na kuchukuliwa hatua za kinidhamu.
12. Hairuhusiwi kukaa na silaha ya aina yeyote, ikiwemo kisu au panga.
13. Mwanafunzi yeyote mwenye vifaa vya umeme mdogo kama kompyuta, radio ndogo na pasi, atoe taarifa kwa Mkuu/Mlezi wa chuo. Aidha, mwanafunzi haruhusiwi kuwa na jiko la aina yoyote katika eneo la chuo.
14. Mwanafunzi anayeumwa anatakiwa kutoa taarifa kwa Mkuu/Mlezi wa chuo. Kila mwanafunzi anayehudhuria matibabu awe na 'sick-sheet' kabla ya kupata matibabu. Isipokuwa pale tu matibabu yake yanakuwa ya dharura na upatikanaji wa 'sick-sheet' ni mgumu. Hata hivyo, bado mwanafunzi huyo atatakiwa kujaziwa 'sick-sheet' baada ya matibabu. 'Sick-sheet' zote zinatakiwa kurudishwa kwa Mkuu/Mlezi wa chuo na kutunzwa kwenye majalada ya kumbukumbu za wanafunzi husika.
15. Mwanafunzi haruhusiwi kushiriki katika kutenda makosa ya jinai. Aidha, mwanafunzi yeyote atakayethibitika kushiriki kutenda kosa ya jinai atasitishwa masomo na kuamuriwa kuondoka eneo la chuo haraka iwezekanavyo.
16. Mwanafunzi anatakiwa kushiriki kikamilifu katika matukio yote yanayohusu mafunzo bila kukosa. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuondoka eneo la chuo/mafunzo bila taarifa ya maandishi kutoka kwa mkuu wa chuo/mlezi wa wanafunzi.

17. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha ya matusi au udhalilishaji, kupigana, kufanya migomo, kuandamana kinyume cha utaratibu, kuiba na kumiliki mali kinyume cha sheria.
18. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya vitendo vyenye kushawishi ngono ndani ya mazingira ya chuo na hospitali
19. Mwanafunzi anaruhusiwa kushiriki hafla za kiimani zinazohusiana na imani ya dini mbalimbali baada ya kuwa amepata kibali kutoka kwa mkuu wa chuo. Aidha, ushiriki wa shughuli yoyote ya kidini itakayothibitika kuingilia ratiba ya mafunzo au uvunjifu wa amani hautaruhusiwa.
20. Mwanafunzi haruhusiwi kushiriki au kuendesha harakati za kisiasa chuoni
21. Mwanafunzi atakayedhihirika kuwa na mimba au amempa mwanafunzi mwenzie mimba basi atarudishwa nyumbani kwa kipindi kisichozidi mwaka mmoja.
22. Mwanafunzi anatakiwa kufuata taratibu zote wakati wa mitihani. Aidha kushiriki katika kugushi matokeo ya mitihani, nyaraka za serikali hakutavumiliwa, na hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya wahusika.

## **SEHEMU B: MWONGOZO WA MAVAZI**

### **1. NGUO ZINAZORUHUSIWA**

Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na pia ili kuwasaidia wanafunzi waweze kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa nguo zinazoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

#### **1.1 Kwa wasichana/wanawake**

- a) Wavae sketi au gauni isiyo ya kubana, kitambaa kisichokuwa *transparent* na iwe ndefu ya kuvuka magoti akiwa amekaa
- b) Kuvaa sare pamoja na vitambulisho wakati wote wa darasa, wodini na maeneo ya mazoezi kwa vitendo nje ya chuo
- c) Sare: Gauni nyeupe ya mikono mifupi isiyokuwa na ribbon
- d) Nguo zilizoruhusiwa katika maeneo ya mazoezi kwa vitendo (mfano; koti jeupe)
- e) Nguo safi na zilizopigwa pasi
- f) Nguo za michezo na tisheti zilizochaguliwa na taasisi/ serikali ya wanafunzi
- g) Uvaaji wa soksi ndefu za aina moja zenye rangi nyeupe
- h) Hijabu iwe ya rangi nyeupe na iwe fupi inayoingizwa kwenye sare

#### **1.2 Kwa wavulana/wanaume**

- a) Kuvaa suruali ndefu zisizo za kubana na kuchomekea na kufunga mkanda pamoja na kuvaa vitambulisho wakati wote wa darasani, wodini na maeneo ya mazoezi kwa vitendo nje ya chuo
- b) Sare: Suruali ya khaki na shati lenye mikono mirefu.
- c) Nguo zilizoruhusiwa katika maeneo ya mazoezi kwa vitendo (mfano; koti jeupe)
- d) Nguo safi zilizopigwa pasi
- e) Nguo zinazoendana na rangi iliyochaguliwa na taasisi/Baraza la taaluma
- f) Nguo zenye mtindo wa kushona uliopitishwa na taasisi/Baraza la taaluma
- g) Nguo za michezo na tisheti zilizochaguliwa na taasisi/ serikali ya wanafunzi
- h) Uvaaji wa soksi za aina moja zenye rangi nyeupe
- i) Vest au T-Shirt inayovaliwa ndani ya shati iwe yenye rangi nyeupe

### **1.3 Nguo za kujikinga na baridi zinazoruhusiwa kwa jinsia zote**

- a) Sweta lenye rangi nyeupe
- b) Kwa vyuo vilivyoko kwenye mikoa yenye baridi kali wanafunzi wanaruhusiwa kuvaa mavazi ya nyongeza juu ya sare ya chuo mfano skafu nyeupe na koti lenye rangi nyeupe

## **2. NYWELE ZINAZORUHUSIWA**

Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na pia ili kuwasaidia wanafunzi waweze kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa mitindo ya nywele inayoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

### **2.1 Kwa wasischana/wanawake**

- a) Nywele fupi za asili za kuchania kitana
- b) Nywele ndefu za asili zifungwe kwa vibanio kuelekea kisogoni ili sura ionekane na zisiachwe kuning'inia
- c) Nywele za asili za kusuka kwa msitari bila rasta (*Utii wa Rhoda*)

### **2.2 Kwa wavulana/wanaume**

- a) Nywele fupi za asili zinazolingana za kuchania kitana

## **3. UREMBO UNAORUHUSIWA**

Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na ili kuwasaidia wanafunzi waweze kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa aina ya urembo unaoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

- a) Pete za ndoa
- b) Kucha fupi
- c) Saa
- d) Miwani kwa wenye matatizo ya macho
- e) Kofia kwa wenye matatizo ya ngozi (*Albino*)

## **4. VIATU VINAVYORUHUSIWA**

Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na ili kuwasaidia wanafunzi waweze kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa viatu vinavyoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

- a) Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi kisichotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni.
- b) Viatu vya michezo wakati wa michezo

## 5. MAVAZI YASIYORUHUSIWA

### 5.1 Mavazi yasiyoruhusiwa kwa wasichana/ wanawake

- a) Nguo zinazobana
- b) Nguo (gauni/sketi) fupi zinazoacha magoti wazi
- c) Nguo zinazoacha sehemu ya mwili wazi kama kitovu na kifua
- d) Nguo zinazoonyesha maungo/ nguo za ndani (transparent)
- e) Nguo zilizokunjamana (Hazikunyooshwa)
- f) Nguo chafu (Hazikufuliwa)
- g) Nguo zilizochanika/kufumuka zipu au vifungo
- h) Nguo zisizoendana na rangi zilizopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
- i) Nguo zisizoendana na mtindo uliopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
- j) Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi ambayo hayaendani na shughuli za serikali
- k) Kaptura aina yoyote ile kama vile pedo na pensi
- l) Suruali zilizofumuliwa (zilizotobolewa) kwenye sehemu ya magoti na mapajani
- m) Kwenda na khanga/kitenge kwenye bwalo la chakula bila kuwa na nguo ya ndani
- n) Kuvaa nguo za kulalia (night dress) kwenye makundi ya kusoma na kupita nazo kwenye mazingira ya chuo
- o) Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani
- p) Nguo yoyote inayopingana na maadili ya utumishi wa umma
- q) T-shirt zenye picha za kutisha na maandishi yasiyo na staha

### 5.2 Mavazi yasiyoruhusiwa kwa wavulana/wanaume

- a) Suruali aina ya kadeti au jeans kutumika kama sare (hata kama ni ya rangi ya khaki)
- b) Suruali za kubana (modo)
- c) Shati la kubana (Slimfit)
- d) Kuvaa suruali mlegezo (*Kata K*)
- e) Nguo zinazoacha sehemu ya mwili wazi kama kitovu na kifua
- f) Kufunga vifungo vichache vya shati ili kifua kionekane
- g) Nguo zilizochanika/kufumuka zipu au vifungo
- h) Nguo zisizoendana na rangi zilizopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
- i) Nguo zisizoendana na mtindo uliopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
- j) Suruali yoyote fupi au iliyoachwa bila kupindwa chini
- k) Suruali zilizofumuliwa (zilizotobolewa) kwenye sehemu ya magoti na mapajani
- l) Kaptura ya aina yoyote
- m) Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani
- n) Nguo yoyote inayopingana na maadili ya utumishi wa umma
- o) T-shirt zenye picha za kutisha na maandishi yasiyo na staha.

## 6. NYWELE ZISIZORUHUSIWA

- a) Nywele chafu ambazo hazikutengenezwa vizuri
- b) Nywele bandia au zilizopakwa rangi
- c) Kufuga nywele ndefu kwa wavulana/wanaume
- d) Kusuka rasta ndefu au mtindo wowote wa nywele za kuning'inia



- e) Unyoaji nywele mitindo isiyofaa k.m *kiduku, pank, zungu la unga* (kipara)
- f) Kufuga ndevu
- g) Kunyoa ndevu kwa mitindo isiyofaa k.m mzuzu, *timberland* n.k

**7. UREMBO USIORUHUSIWA**

- a) Hereni, Bangili, Mikufu, Pete ambazo si za ndoa pamoja na manukato yenye harufu kali
- b) Kunyoa nyusi na kupaka wanja
- c) Kupaka rangi za midomo
- d) Kufuga kucha ndefu na upakaji rangi kwenye kucha
- e) Uvaaji wa kucha bandia
- f) Meno ya urembo wa dhahabu hayaruhusiwi

**8. VIATU VISIVYORUHUSIWA**

- a) Kandambili pamoja na makobazi
- b) Viatu vya michezo pamoja na raba (isipokuwa wakati wa shughuli maalum za michezo)
- c) Viatu vya rangi isiyopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
- d) Kuvaa viatu bila socks
- e) Viatu vya mchuchumio
- f) Viatu vya kisigino vyenye kutoa sauti kwenye sakafu

**ANGALIZO:** Uvunjaji wa taratibu zilizoainishwa hapa juu unaendana na adhabu, ambazo zimeelekezwa katika kitabu cha maadili ya wanafunzi walioko katika vyuo vya afya kilichotolewa, na wizara ya afya mwaka 2019 (Disciplinary Code for Students in Health Training Institutions Revised 2019)

**SEHEMU C: UTHIBITISHO**

Mimi ..... niliyechaguliwa kujiunga na masomo ya Afya kwa kada ya ..... Ngazi ya ..... nathibitisha kuzisoma na kuzielewa Sheria na Taratibu za Chuo pamoja na Mwongozo wa Mavazi niwapo chuoni.

Hivyo nathibitisha kuwa nitakuwa tayari kuzifuata kwa kipindi chote nitakachokuwa hapa chuoni na nakubali kuchukuliwa hatua za kinidhamu endapo nitathibitika kukiuka taratatibu hizo.

Jina la Mwanafunzi: .....

Sahihi: .....

Tarehe: .....

Imepokelewa na kushuhudiwa na:

Jina la Mkuu wa Chuo: .....

Sahihi: .....

Tarehe: .....

**KIAMBATISHO II: Fomu ya Matibabu**



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO  
CHUO CHA MAAFISA TABIBU KIBONDO**



**MEDICAL EXAMINATION FORM FOR STUDENTS JOINING ALLIED HEALTH  
TRAINING INSTITUTIONS AND NURSING SCHOOLS**

**NAME OF THE INSTITUTION:** .....

**PROGRAMME:** .....

**YEAR OF STUDY:** .....

**PART A: STUDENT'S PARTICULARS**

STUDENT'S FULL NAME: .....

DATE OF BIRTH: .....

SEX: (Male/Female).....MARITAL STATUS: .....

**PART B: STUDENT'S MEDICAL HISTORY**

Does the examinee have current history of any of the following? Indicate **YES** or **NO**

Tuberculosis? .....

Epilepsy? .....

Sickle cell? .....

Asthmatic or with Allergic to something (*specify*)? .....

Psychiatric? .....

Vision impairment? .....

Hearing disorder? .....

Physical disability? .....

Any other significant medical condition/disorder? (*please specify*) .....



**KIAMBATISHO III: Fomu ya Usajili**



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO  
CHUO CHA MAAFISA TABIBU KIBONDO**



**STUDENT'S REGISTRATION FORM**

**ADMISSION OFFICE**

STUDENT NAME .....  
DATE OF BIRTH .....  
NATIONALITY .....  
ADDRESS .....  
SEX Male:  Female:   
MARITAL STATUS .....  
TELEPHONE NUMBER .....  
NACTE REG NUMBER .....  
PROGRAM .....  
NTA LEVEL .....

REMARKS FROM NACTE SYSTEM Available:  Not Available:

*If Not Available, state why?*

.....

ADMISSION OFFICER'S SIGNATURE .....

**NEXT OF KIN PARTICULARS**

**FIRST CONTACT PERSON**

NAME .....  
RELATIONSHIP WITH A .....  
STUDENT .....  
PLACE OF RESIDENCE .....  
TELEPHONE NUMBER .....

**SECOND CONTACT PERSON**

NAME .....  
RELATIONSHIP WITH A STUDENT .....  
PLACE OF RESIDENCE .....  
TELEPHONE NUMBER .....

**ACCOUNTANT'S OFFICE ( Payment of School Fees)**

TOTAL AMOUNT PAID .....  
TOTAL AMOUNT NOT PAID .....  
REASON FOR AMOUNT NOT PAID .....

.....  
.....

PAID SMESTER II EXAMINATION FEES? YES  NO

ACCOUNTANT'S SIGNATURE .....

STUDENT'S SIGNATURE .....

**PATRON / MATRON OFFICE (if accommodation offered)**

HOSTEL NAME / BLOCK .....

ASSIGNED ROOM NUMBER .....

STUDENT'S DISABILITY (*Briefly describe in case of any disability*)  
.....  
.....  
.....

PATRON / MATRON SIGNATURE .....

**STUDENT'S DECLARATION**

I ..... declares that all the information provided are correct to the best of my knowledge and shall be held responsible in case of wrong information.

STUDENT'S SIGNATURE .....

DATE .....