



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA KIBONDO**



**TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA MWEZI DESEMBA, 2020**

**A).UMBILE LA BAJETI KWA MWAKA**

Katika kipindi cha mwaka wa fedha **2020/2021** Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo imekisia kukusanya na kutumia Tshs.**34,161,980,829.46** kutoka katika vyanzo mbalimbali vilivyo kasimiwa katika kipindi cha mwaka pamoja na bajeti timilizi ya mwaka **(2019/2020)** ya Tshs.**1,158,804,754.50** hivyo kufanya jumla kuu ya mapato na matumizi tarajiwa kwa mwaka kufikia Tshs.**35,320,785,583.46**. Mchanganuo wa bajeti ya mapato na matumizi kwa mwaka ni kama jedwali **A** linavyoonesha:-

**JEDWALI A: MUHTASARI WA BAJETI YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA 2020/2021**

NA.	CHANZO CHA MAPATO NA MATUMIZI	BAJETI (TZS.)
I.	Vyanzo vya ndani (own Source)	1,500,000,000.00
II.	Vyanzo lindwa (CHF,NHIF,DRF,USER FEE,ADA & MICHANGO)	1,208,979,600.00
III.	Ruzuku ya Mishahara (P.E)	15,964,966,232.00
V.	Ruzuku ya Matumizi mengineyo (OC)	3,126,223,360.00
III.	Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo (Development Grant)	12,361,811,637.46
	<b>JUMLA YA MAKISIO</b>	<b>34,161,980,829.46</b>
	<b>BAJETI TIMILIZI YA MWAKA (2019/2020)</b>	<b>1,158,804,784.31</b>
	<b>JUMLA YA BAJETI (BAJETI TIMILIZI + MAKISIO)</b>	<b>35,320,785,583.46</b>

**B) TAARIFA YA MAPATO-MWEZI DESEMBA, 2020.**

Hadi kufikia mwezi Desemba 31, 2020. Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo imekusanya jumlaya **Tsh. 841,834,182.47** kutoka katika vyanzo mbalimbali vya mapato ya ndani sawa na asilimia **56.12** ya **Tsh. 1,500,000,000.00** ya lengo la mwaka. Pia Mapato ya vyanzo lindwa Halmashauri imekusanya **Tsh. 367,309,361.05** sawa na **30.38%** ya **Tsh.1,208,979,600.00**

ya bajeti ya mwaka. Ruzuku ya matumizi ya kawaida (OC) hadi mwezi Desemba 31,2020 fedha zilizopokelewa ni **Tshs.1,100,600,625.91** sawa na asilimia **35.21** ya lengo la mwaka la **Tsh 3,126,223,360.00**. Fedha za OC zinajumuisha mapokezi yafedha za Elimu bure kiasi cha **Tshs. 115,374,538.40**. Ruzuku ya Mishahara fedhazilizopokelewa hadi mwezi Desemba 31,2020 ni **Tshs.7,385,013,400.00** sawa na asilimia **46.26** ya **Tshs.15,964,966,232.00** ya lengo la mwaka, na Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo hadi mwezi Desemba 31,2020 imepokelewa kiasi cha **Tsh1,376,652,523.90** sawa na asilimia **11.14** ya lengo la bajeti kwa mwaka la **Tsh.12,361,811,637.46**

#### **MAKUSANYO YA MAPATO YA NDANI KWA MWEZI DESEMBA, 2020.**

Kwa mwezi Desemba 31,2020 Halmashauri imekusanya kiasi cha **TSh. 107,706,262.56** kutoka katika vyanzo vya ndani sawa na asilimia **86.17** ya lengo la mwezi la **Tsh. 125,000,000.00**. Halmashauri imekusanya mapato ya vyanzo lindwa kiasi cha **Tshs.30,023,758.00** ya lengo la mwezi la **Tshs.100,748,300.00** sawa na **28.80%**

#### **C) TAARIFA YA MATUMIZI MWEZI DESEMBA, 2020.**

Katika kipindi cha Mwezi **Julai** hadi **Desemba 2020**, Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo katika utekelezaji wa majukumu yake imetumia kiasi cha **Tshs 10,256,442,935.45** sawa na asilimia **30.02%** ya **Tshs 35,320,785,583.46** jumla ya makisio ya Mwaka pamoja na salio anzia la Mwaka. Kwa Mwezi Desemba 2020 Halmashauri imetumia kiasi cha **TSh 1,553,077,165.14** Kati ya fedha hizo, kiasi cha **Tshs 138,834,844.14** ni matumizi ya fedha za makusanyo ya ndani **Tshs.1,210,183,000.00** ni matumizi ya fedha Mshahara kwa mwezi Desemba 2020, Kiasi cha **Tshs.99,668,409.70** ni matumizi ya fedha za OC na Kiasi cha **Tshs .90,820,131.30** ni Fedha za Miradi ya Maendeleo.

Nawasilisha.

**CPA(T)Edwin J. Magere**

**Kny: Mkurugenzi Mtendaji**

**Halmashauri ya Wilaya**

**KIBONDO**